Dalilin da ya sa muke zawarcin Shekarau ya dawo PDP, muka kuma ziyarci Tambuwal – Aminan Kwankwaso

Wasu daga ciki manyan aminan siyasar tsohon gwamnan jihar Kano Rabi’u Kwankwaso ƙarƙashin jagorancin Yunusa Dangwani da Yusuf Dambatta da Abubakar Danburan da kuma Hadiza Adado sun kaiwa Malam Ibrahim…

Read More

WATA SABUWAR RIGIMA: Malaman jami’o’i sun ci kwalar Hukumar NITDA sun kira hukumar da shugaban ta maƙaryata

Yayin da Gwamnatin Tarayya ta zuba ido harkokin ilmin jami’a ya shiga garari, a na su ɓangaren, Ƙungiyar Malaman Jami’o’i ta Ƙasa (ASUU) ta tofa wa Hukumar Inganta Fashar Zamani…

Read More

YAJIN AIKIN MALAMAN JAMI’O’I: ASUU ta ƙara maƙonni 8 kafin ta sake waiwayen Gwamnatin Tarayya, ta ce ‘gwamnatin maƙaryata’ ce

Ƙungiyar Malaman Jami’o’i ta Ƙasa (ASUU) ta bayyana ci gaba da yajin aiki har ƙarin tsawon watanni biyu nan gaba, kafin ta sake waiwayar Gwamnatin Tarayya. Shugabannin ASUU sun kwana…

Read More

ROƘON BUHARI GA JIGA-JIGAN APC: ‘Kada ku bari APC ta afka cikin rikicin da ya fi na PDP muni’

Shugaba Muhammadu Buhari ya aika wa uwar jam’iyya mai mulki APC wasiƙar gargaɗi da jan-hankalin yin kaffa-kaffa, kada jam’iyyar ta yi tashin gishirin Andurus. Buhari ya yi gargaɗin ne biyo…

Read More

RASHIN TSARO: ‘Yan bindiga sun kashe mutum 15 a makon jiya a Najeriya

Akalla mutum 15 ne ‘yan bindiga suka kashe a makon jiya wato daga ranar 7 zuwa 13 ga Agusta. Najeriya ta samu raguwa a wayan mutanen da aka kashe a…

Read More

Yadda ‘Yan bindiga sun kashe malamin makaranta a jihar Nasarawa

Wasu ‘yan bindiga da ake zargin ‘yan fashi da makami sun kashe malamin makarantar sakandaren GSS mai suna Auta Nasela dake Nasarawa-Eggon a jihar Nasarawa. Wani Malami a makarantar da…

Read More

INEC ta yi fatali da sunayen Sanata Lawan da na Akpabio, ta ce hauro da su aka yi ta katanga

Hukumar Zaɓe ta Ƙasa (INEC), ta gargaɗi APC cewa ba za ta amince da sunayen Shugaban Majalisar Dattawa Ahmad Lawan da na tsohon Ministan Neja Delta, Godswill Akpabio a matsayin…

Read More

Yadda ƴan bindiga suka kashe mutum 16 suka yi garkuwa da mutane da dama a jihar Taraba

Akalla mutum 16 ne ƴan bindiga suka kashe sannan suka yi garkuwa da wasu mutane da dama a ƙauyukan jihar Taraba ranar Juma’ar makon jiya. Jaridar Daily Post wanda ta…

Read More

MAKON SHAYARWA: Kamfani ta kirkiro matattara nono uwa don shayar da jarirai a Najeriya

Kamfanin ‘Milk Booster’ ta kirkiro hanyar da za a rika shayar da jariran da uwayen su basu da ruwan nonon shayar da su a Najeriya. Kamfanin ta kirkiro hanyar Samar…

Read More

MONKEYPOX: Cutar ƙyandar biri ta kama Amurkawa 6,000

Makonni biyu bayan Hukumar Lafiya ta Majalisar Ɗinkin Duniya ta ayyana cutar ƙyandar biri matsayin sabuwar annobar da ta darkaki duniya, ƙasar Amurka ma ta ta bi bayan ta, har…

Read More

Jarirai 27,490 ne aka haifa a asibitocin Kano banda na gida wanda babu lissafin su a cikin wata uku

Gwamnatin jihar Kano ta bayyana cewa jarirai 27,490 ne aka haifa a asibitocin dake fadin jihar cikin watanni uku da suka gabata. Shugaban hukumar kula da asibitocin jihar Nasiru Alhasan…

Read More

MAKON SHAYARWA: An samu karin kashi 27% na yawan matan dake shayar da ‘ya’yan su ruwan momo zalla a jihar Anambra

Hukumar kula da cibiyoyin kiwon lafiya na matakin farko ta jihar Anambra (ASPHCDA) ta bayyana cewa jihar ta samu karuwa a yawan matan dake shayar da ‘ya’yan su nono zalla…

Read More