Gudun za a yi min auren-wuri ya sa na shiga aikin soja – Buhari

Shugaba Muhammadu Buhari ya bayyana cewa ya shiga aikin soja ne domin kauce wa matsin-lamba da…

Read More

NDLEA ta kama hodar ibilis da wasu haramtattun kwayoyi da aka shigo da su Najeriya daga Brazil da Canada

Hukumar NDLEA ta kama hodar ibilis da ganyen Skunk masu nauyin kilogiram 126.95 da aka shigo…

Read More

Yanzu Tanko Yakasai ba tsohon ɗan siyasa ba ne, tsohon da keman agaji ne kawai – Fadar Shugaban Ƙasa

Fadar Shugaban Ƙasa ta fito ta caccaki dattijo Tanko Yakasai saboda shakkun da ya ce ya…

Read More

Mun kammala duk shirye-shirye kan babban zaɓen 2023, inji INEC da ‘yan sanda

Hukumar Zaɓe ta Ƙasa (INEC) da rundunonin ‘yan sanda na jihohin Edo, Delta da Bayelsa sun…

Read More

TARON KAZAURE: Ƴan sanda sun fara farautan ɗan daban da ya luma wa ɗan APC wuka a ciki ya arce zuwa Kano

Mutum da ya rasa ransa a taron jami’iyyar APC da aka yi a karamar hukumar Kazaure…

Read More

CUTAR DIPHTHERIA: Kano ce a gaba, mutum 123 sun rasu, 38 na kwance a asibiti

Hukumar dakile yaduwar cututtuka ta kasa NCDC ta bayyana cewa mutum 123 sun kamu da cutar…

Read More

RABA KATIN ZAƁE: INEC ta gargaɗi ma’aikatan ta kada su kuskura su riƙa neman ‘na goro’ wurin raba katin zaɓe

Hukumar Zaɓe ta Ƙasa (INEC), ta gargaɗi dukkan ma’aikatan ta da ke aikin raba katin shaidar…

Read More

TUNATARWAR ATIKU GA ‘YAN JIHAR NEJA: Ku tuna da ibtila’in da mulkin APC ya jefa ku ciki

Ɗan takarar shugaban ƙasa na jam’iyyar PDP, Atiku Abubakar, ya yi kira ga jama’ar Jihar Neja…

Read More

Zailani ya yi wa ƴan APCn Igabi ruwan kuɗi a Kaduna

Kakakin majalisar Kaduna Yusuf Zailani ya yi wa mutanen mazaɓarsa ambaliyar dubban nairori. Zailani ya raba…

Read More

Mijina mugu ne ya kan tilasta ni yin azumi dole kuma Kasurgumin matsafi ne – Aisha a Kotu

Wata matar aure Aishat Zakaria ta kai karar mijinta Taofeek a kotun gargajiya dake Mapo a…

Read More