Kano da Legas na buƙatar ƙarin kaso mai tsoka na kuɗaɗen shiga

Raba a Facebook

Tura zuwa Twitter

Gwamna Abdullahi Umar Ganduje na Jihar Kano, ya ce jihohin Kano da Legas na neman kashi 1 cikin 100 na sabuwar tsarin raba kuɗaɗen shiga na ƙasa.
Buƙatar na ƙunshe ne a cikin wata sanarwa mai ɗauke da sa hannun babban sakataren yada labarai na gwamnan Abba Anwar, wanda ya fitar ranar Talata a Kano.

Kano da Legas na buƙatar ƙarin kaso mai tsoka na kuɗaɗen shiga
Za a yanke kashi 10 na albashin ma’aikata don bunƙasa ilimi a Yobe

Mista Anwar ya ce Ganduje ya bayyana hakan ne a lokacin da takwaransa na jihar Legas, Babajide Sanwo-Olu, ya kai ziyarar ta’aziyyar rasuwar ɗan ƙanin ​​Aliko Dangote, Sani Dangote.
Ya ambato Gwamna Ganduje yana cewa, “idan aka yi la’akari da yawan al’ummar jihohin Kano da Legas da sauran makamantan manyan garuruwa, jihohin biyu na buƙatar kashi 1 cikin 100 na tsarin rabon kuɗaɗen shiga na ƙasa. Mun riga mun gabatar da abubuwan da muka gabatar.”
Ya kuma ce jihohin biyu sun yi sa’ar samun mafi yawan ‘yan majalisar wakilai a ƙasar nan.
Ganduje ya nuna cewa jihohin Kano da Legas duka na da ‘yan majalisa 24, kowanne a zauren majalisar.
A cikin sanarwar, Anwar ya ce Gwamna Sanwo-Olu ya bayyana cewa jihohin biyu manyan birane ne.

Tura Wa Abokai

Raarraba

Facebook

Twitter

Labarin bayaZa a yanke kashi 10 na albashin ma’aikata don bunƙasa ilimi a Yobe

Hausa Daily Times ingantacciyar kafar yaɗa labarai ce da ke da ƙwararrun ma’akata ƙarƙashin jagorancin ƙwararrun ƴan jarida.