CBN ya tabbatar da ƙwato N19.3bn kuɗaɗen albashi da gwamnatin Yahaya Bello ta boye

Raba a Facebook Tura zuwa Twitter Babban Bankin Najeriya, CBN, ya ce ya karbi Naira Biliyan…

Read More

Kotu ta yanke wa mutumin da ya yi wa ƙanwar matarsa fyaɗe ya saka mata kanjamau a Jigawa hukuncin ɗauri rai da rai

Babban kotu dake Karamar Hukumar Birnin Kudu a Jihar Jigawa ta yankewa wani mutum mai suna…

Read More

“A gaban ido na ƙanina Sani ya rasu babu abin na iya yi”- Ɗangote

Shugaban Rukunin Kamfanonin Dangote, Alhaji Aliko Dangote ya baiyana yadda ƙaninsa, Sani Dangote ya rasu a…

Read More

Zulum ya jajantawa iyalan Janar Zirkushu da ƴan Boko Haram suka kashe, ya basu miliyan N20mn

Raba a Facebook Tura zuwa Twitter Gwamnan jihar Borno Farfesa Babagana Umara Zulum ziyarci iyalan marigayi…

Read More

Duk da sunƙurun ‘yan ta’adda da ‘yan bindiga, mun kai hari sau 3,700 a Arewa maso Gabas -Shugaban Sojojin Sama

Babban Hafsan Sojojin Saman Najeriya Isiaka Amao, ya bayyana cewa sojojin saman ƙasar nan sun kai…

Read More

Yadda ƴan bindiga suka yi wa mata fyade suka yi garkuwa da mutum 6 a jihar Zamfara

A daren Lahadi ne ‘yan bindiga suka kai farmaki kauyen Kwarin Mai Saje dake karamar hukumar…

Read More

Gwara ka ɗauko Kwantena daga China zuwa Lagos a kan daga Lagos zuwa Kano

Raba a Facebook Tura zuwa Twitter Alhaji Abdussamad Rabiu, shugaba rukunin kamfanonin BUA, ya ce ya…

Read More

ZAƁEN 2023: Tilas PDP ta miƙa takarar shugabancin ƙasa ga ɗan Arewa -Jigon PDP, Lawal Usman

Wani jigon Jam’iyyar PDP mai suna Lawal Usman, ya ce idan har PDP na so ta…

Read More

SOKOTO: Yadda ‘yan bindiga suka saka wa duk gida harajin naira 2,500 a kauyen mu

Akalla mutum biyar ne ‘yan bindiga suka yi garkuwa da su a kauyan Gatawa dake jihar…

Read More

Boko Haram sun kashe Janar ɗin sojan Najeriya da wasu sojoji uku

Mayaƙan Boko Haram ɓangaren ‘yan ISWAP sun kashe Burgediya Janar Dzarma Zirkusu a yankin Ƙaramar Hukumar…

Read More