Gwamna Zulum ya kama ma’ikatan lafiya dumu-dumu na zaluntar marasa lafiya a wani asibiti a Maiduguri

Gwamnan Jihar Borno Babagana Umara Zulum ya ɓatar da kama sannan ya ziyarci wasu cibiyoyin lafiya…

Read More

Masu garkuwa da malaman Jami’ar Abuja sun buƙaci a biya su N300m

Raba a Facebook Tura zuwa Twitter Wasu ƴan bindiga da suka yi garkuwa da mutane shida…

Read More

Zargin Bata Suna: Kotu ta tura tsohon Kwamishinan Ganduje gidan yari

Kotun Majistare ta jihar Kano ƙarƙashin jagorancin Mai Sari’a Aminu Gabari ta bayar da umarnin tsare…

Read More

Da Ɗumi-Ɗumi: Ƴan bindiga sun shiga jami’ar Abuja, sun sace ma’aikata

Raba a Facebook Tura zuwa Twitter Wasu da ake zargin ‘yan bindiga ne sun sace wasu…

Read More

An fara sauraron ƙarar da gamayyar ƙungiyoyin Arewa suka shigar akan ƴan Biafra

Raba a Facebook Tura zuwa Twitter An fara zaman sauraron ƙarar da Gamayyar Ƙungiyoyin Arewa suka…

Read More

Da ƊumiƊumi: Gwamnatin Zamfara ta buɗe wasu kasuwannin jihar

Raba a Facebook Tura zuwa Twitter Gwamnan Jihar Zamfara Muhammad Bello (Matawallen Maradun) ya amince da…

Read More

Da Ɗumi-Ɗumi: An kashe ƙasurgumin shugaban ƴan ta’addan nan, Dogo Gide

Raba a Facebook Tura zuwa Twitter Rahotanni na cewa an kashe ƙasurgumin ɗan ta’addan nan da…

Read More

Sojoji sun daƙile harin ƴan ta’addan Biafra, sun kashe ɗaya daga cikin su

Raba a Facebook Tura zuwa Twitter Dakarun sojojin Najeriya sun yi nasarar hallaka ɗaya daga cikin…

Read More

Wanda ya gina masallacin matafiya na kan titin Kaduna-Zaria ya rasu

Raba a Facebook Tura zuwa Twitter Allah ya yi wa mai sanannen masallacin matafiya dake kan…

Read More

Yanzu-Yanzu: Buhari ya ƙaddamar da kuɗin intanet na e-Naira

Raba a Facebook Tura zuwa Twitter Shugaban ƙasa Muhammadu Buhari ya ƙaddamar da kuɗin intanet na…

Read More