Yadda Ƴan bindiga suka rika rusa bangon ɗakunan mutane suka sace su a Kaduna

Mazauna unguwar Gimbiya dake Sabon Tasha, garin Kaduna sun tashi da safiyar Alhamis cikin tashin hankali…

Read More

Yadda Ƴan bindiga suka rika rusa bangon ɗakunan mutane suna sace su a Kaduna

Mazauna ungu ar Gimbiya dake Sabon Tasha, garin Kaduna sun tashi da safiyar Alhamis cikin tashin…

Read More

Za mu fara damƙe masu riƙe da makamai ba tare da lasisin mallaka ba – Ministan Tsaro

Ministan Tsaro Bashir Magashi ya bayyana cewa za a damƙe tare da hukunta dukkan wani mai…

Read More

Tsohon Shugaban Afrika ta Kudu, Jacob Zuma ya kama hanyar zaman watanni 15 a kurkuku

Tsohon Shugaban Afrika ta Kudu, Jacob Zuma ya kama hanyar isa Kurkukun birnin KwaZulu Natal, inda…

Read More

Gwamnoni sun roƙi manyan ƙasashe da cibiyoyin bada tallafi su taimaka a samu zaman lafiya a Arewa maso Gabas

Gwamnonin jihohi shida na yankin Arewa maso Gabas, sun yi roƙo ga manyan ƙasashe, ƙungiyoyin sa…

Read More

AYYUKAN JINƘAI: Gwamnatin Tarayya ta ɗauki ma’aikata 159 don sa ido kan Shirin Haɓaka Rayuwa a Kebbi da Ondo

Gwamnatin Tarayya ta ɗauki ma’aikata 159 tare da ba su horo don sa ido kan ayyukan…

Read More

Majalisa ta shirya kafa dokar hana INEC soke sakamakon zaɓen da aka tirsasa jami’in zaɓe ya bayyana sakamakon bogi

Idan dai Majalisar Dattawa ta sake yin wani zurfin tunani ta yi fatali da ƙudirin ba,…

Read More

KORONA: Sama da mutum 100 sun kamu ranar Laraba a Najeriya

Cutar Korona da ake wa ganin yanzu dai sai gangara, tana neman ta dawo sabuwa a…

Read More

Gwamnatin Barno ta samu rarrar naira miliyan 400 bayan tantance malaman jihar

Gwamnan jihar Barno Babagana Zulum ya bayyana cewa gwamnati ta samu rarrar sama da naira miliyan…

Read More

PDP na ci gaba da tsiyayewa, ɗan majalisa daga Nasarawa ya tsallaka zuwa APC daga PDP

A ci gaba da tsiyaye wa da jam’iyyar PDP ta kaSSe ta yi, kakakin majalisar tarayya,…

Read More