Tunatarwa Akan Watan Sha’aban, Daga Imam Murtadha Gusau

Da Sunan Allah, Mai Rahama, Mai Jinkai Assalamu Alaikum Ya bayin Allah! Babban Malamin mu, Ash-Sheikh…

Read More

PDP ba gadon gidan ku bane – Martanin Obaseki ga Wike

Gwamnan jihar Edo ya maida wa gwamnan Ribas Nyesome Wike martani inda ya gard’gaɗeshi da ya…

Read More

HARƘALLAR HUSHPUPPI: ‘Ni ban wanke Abba Kyari daga zargin damfarar dala miliyan 1.1 ba’ -Minista Malami

Ministan Shari’a Abubakar Malami ya ƙaryata wani rahoto da aka buga cewa ya na ƙoƙarin wanke…

Read More

Dalilin da ya sa na wancakalar da APC, jam’iyyar El-Rufai da Buhari – Samaila Suleiman

Ɗan majalisan da ke wakiltar Kaduna ta Arewa a majalisar Tarayya Samaila Suleiman, da aka fi…

Read More

KATSINA DAI: ‘Yan bindiga sun buɗe wa motar fasinja wuta, sun bindige biyar a cikin su

An bada rahoton cewa ‘yan bindiga sun bindige fasinjoji biyar tare da ji wa wasu uku…

Read More

Jihar Jigawa: Yadda suke kallonta da yadda muka kallonta, Daga Adamu Mai-Ɗalibai Kazaure

Jihar Jigawa ɗaya ce daga cikin Jihohi 36 na Tarayyar Najeriya, an ƙirƙireta daga cikin Jihar…

Read More

AN GUDU NA A TSIRA BA: Ƴan bindiga sun yi garkuwa da mutane 11 a Shimfiɗa, jihar Katsina

Tun bayan cire sojoji daga makarantar Sakandare da ke Shimfiɗa mutanen yankin suka fara arcewa daga…

Read More

GA ƘOSHI GA KWANAN YUNWA: ‘Ba a taɓa noma masara mai yawa a Najeriya kamar cikin 2021 ba’ -Hukumar Abincin Amurka

Hukumar Bunƙasa Abinci ta Amurka, wato United State Department of Agriculture, (USDA), ta bayyana cewa tun…

Read More

KO ZA TA IYA KUWA?: Dogayen shingayen 25 da Najeriya za ta tsallake a zaɓen 2023

* A ranar 25 Ga Fabrairu ce Shugaba Muhammadu Buhari ya sa hannu a Sabuwar Dokar…

Read More

RIKICIN RASHA DA UKRANIYA: Kowa ya yi tanadi, za a yi tsananin karancin abinci nan da watanni biyu masu zuwa a Najeriya- Dangote

Shugaban rukunin kamfanonin Dangote, Aliko Dangote ya gargadi yan Najeriya cewa kowa yayi tanadi kuma a…

Read More